Buga DTF vs Buga DTG: Bari Mu Kwatanta da Fuskoki Daban-daban
Idan ya zo ga bugu na tufafi, DTF da DTG manyan zaɓi biyu ne. Saboda haka, wasu sababbin masu amfani suna ruɗe game da zaɓin da ya kamata su zaɓa.
Idan kana ɗaya daga cikinsu, karanta wannan DTF Printing vs. DTG Printing post har zuwa ƙarshe. Za mu yi cikakken bincike na duka fasahar bugu ta la'akari da bangarori daban-daban.
Bayan shiga cikin wannan post ɗin, zaku iya zaɓar mafi kyawun tsarin bugu dangane da buƙatun ku. Bari mu fara koyon tushen waɗannan fasahohin bugu biyu.
Bayanin Tsarin Ayyukan Buga na DTG
DTG koBuga kai tsaye-zuwa-tufayana bawa mutane damar bugawa kai tsayemasana'anta (musamman farac auduga). Thisfasahar da aka gabatar a cikin 1990s. Duk da haka, mutane sun fara amfani da shi a kasuwanci a cikin 2015.
DTG buga tawada kai tsaye a kan yadin da ke shiga cikin fiber. Ana aiwatar da bugu na DTG ta wannan hanya(tsarin aiki)kamar bugu aa3 a4 takardaa kan faifan tebur.
DTGbugutsarin aiki amatakai masu zuwa:
Da farko, kuna shirya zane akan kwamfutarka tare da taimakon software. Bayan haka, shirin RIP (Raster Image Processor) software yana fassara hoton ƙira zuwa saitin umarnin da firinta na DTG zai iya fahimta. Firintar tana amfani da waɗannan umarnin don buga hoton akan yadikai tsaye.
A cikin bugu na DTG, an riga an riga an gyara rigar tare da wani bayani na musamman kafin bugawa. Yana tabbatar da launuka masu haske yayin da yake hana ɗaukar tawada a cikin tufafi.
Bayan an gama gyaran, rigar tana bushewa ta amfani da matsi mai zafi.
Bayan haka, an sanya wannan rigar a kan farantin na'urar bugawa. Da zarar mai aiki ya ba da umarni, firinta zai fara bugawakan tufa tata amfani da kawuna na bugawa da ke sarrafawa.
A ƙarshe, tufar da aka buga tana sake dumama tare da danna zafi ko hita don warkar da tawada, don haka tawada da aka buga sun yi nasara't Fade bayan wanka.
Farashin DTFTsarin AikiDubawa
DTF ko Kai tsaye-zuwa-Fim fasaha ce ta bugu na juyin juya haliwanda ya kasanceAn gabatar da shi a cikin 2020. Yana taimaka wa mutane su buga zane a kan fim sannan su canja wuricikin nau'i daban-dabantufafi. Tufafin da aka buga zai iya zama auduga, polyester, kayan haɗaka, da ƙari.
Farashin DTFtsarin aiki amatakai masu zuwa:
Ana shirya zane
Da farko, kuna shirya zane akan tsarin kwamfuta tare da taimakon software kamar Illustrator, Photoshop, da sauransu.
Buga Design akan Fim ɗin PET (Fim DTF)
Ginin software na RIIN na firinta na DTF yana fassara fayil ɗin ƙira zuwa fayilolin PRN. Yana taimaka wa firintar don karanta fayil ɗin kuma buga zane akan (polyethylene terephthalate) fim ɗin PET.
Mai bugawa yana buga zane tare da farar fata, yana taimaka masa ya zama sananne akan t-shirts.Printer zai buga kowane launuka masu ƙira ta atomatik akan fim ɗin dabbobi.
Canja wurin bugawa a kan tufa
Kafin canja wurin bugu, fim ɗin dabba yana da foda da zafi(ta injin girgiza foda, wanda ke tare da firinta dtf) ta atomatik. Wannan tsari yana taimakawa ƙirar manne da tufafi. Na gaba, an sanya fim din dabbar a kan tufafi sannan kuma an matsa zafi(150-160'C)na kusan 15 zuwa 20 seconds. Da zarar rigar ta yi sanyi, ana cire fim ɗin PET a hankali.
Bugawar DTF vs DTG Buga: KwatantaInHanyoyi daban-daban
Farashin farawa
Ga wasu mutane, musammansababbin masu amfani, farashin farawa zai iya zama babban abin da ke ƙayyade. Idan aka kwatanta da firinta na DTF, firinta na DTG ya fi tsada. Bugu da ƙari, za ku buƙaci maganin maganin rigakafi da zafin jiki.
Don karɓar oda mai yawa, kuna buƙatar injin riga-kafi da na'urar bushewa ko hita rami.
Akasin haka, bugu na DTF ya haɗa da yin amfani da fina-finan PET, injin girgiza foda, firinta na DTF, da kuma injin zafi. Farashin firintar DTF ya yi ƙasa da na na'urar bugun DTG.
Don haka dangane da farashin farawa, buga DTG yana da tsada. Nasara buga buga DTF.
Farashin Tawada
Tawada da ake amfani da shi wajen buga kai tsaye zuwa tufa yana da tsada kwatankwacinsa, muna kiran su a ciki Farashin DTG . Farashin farar tawada ya fi tawada girma. Kuma a cikin bugu na DTG, ana amfani da farin tawada a matsayin tushe don bugawa akan baƙar fata.kuma ana buƙatar siyan ruwan maganin kafin magani shima.
Farashin DTF sun fi arha. Firintocin DTF suna amfani da kusan rabin farin tawada kamar yadda masu bugawa DTG suke yi.Nasara buga buga DTF.
Dacewar Fabric
Buga DTG ya dace da auduga da wasu kayan auduga da aka haɗa,mafi kyau a 100% auduga. Hanyar bugu tana amfani da tawada mai launi wanda ke da tsayayyen tawada mai tushen ruwa. Ya dace da auduga yadin da yake da ƙananan shimfidawa.
Buga DTF yana ba ku damar bugawamasana'anta iri-iri, kamarsiliki, nailan, polyester, da sauransu. Kuna iya buga takamaiman sassa na tufafinku da aka yi da kayan daban-daban, kamar kwala, cuff, da sauransu.
Dorewa
Washability da stretchability abubuwa ne na farko guda biyu waɗanda ke yanke shawarar dorewar bugu.
DTG bugu ne kai tsaye bugu a kan tufafi. Idan kwafin DTG an riga an gyara su yadda ya kamata, za su iya wucewa har zuwa 50 wankewa cikin sauƙi.
Kwafin DTF, a gefe guda, suna da kyau a iya shimfiɗawa. Ba sa wargajewa kuma suna samun alamomi cikin sauƙi. Bayan haka, ana saka kwafin DTF a cikin zane ta amfani da manne mai narkewa.
Idan kun shimfiɗa kwafin DTF, za su sake komawa siffar su. Ayyukan wanke-wankensu ya ɗan fi bugu na DTG.
Dukansu firintocin DTG da DTF suna da sauƙin kiyayewa. Tsaftacewa da kulawa na yau da kullun yana tabbatar da ingancin bugu da aiki mai kyau. An shawarci masu aiki da su tsaftace nozzles na tsarin tawada akai-akai don hana toshewa. Hakanan, ci gaba da kunna tsarin kewayawa yayin amfani da firinta.
Ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrunmu za su jagorance ku don kula da firinta da kyau.
Wanne BugawaTEchiniques Ya Kamata KuZabi?
Dukansu hanyoyin bugawa suna da kyau ta hanyoyi daban-daban. Zaɓin ya dogara da kasuwancin ku.
Idan kun sami ƙananan odar bugu don kayan auduga tare da ƙira mai ƙima, bugu na DTG ya dace a gare ku muSaukewa: KK-6090DTG
A gefe guda, idan kun karɓi matsakaici-zuwa-manyan odar bugu don nau'ikan yadi da yawa, bugun DTF ya cancanci saka hannun jari a cikin.ourKK-300 30cm DTF Printer , KK-700& KK-600 60cm DTF Printer
Lokacin aikawa: Satumba-20-2023